Yadda za a inganta aikin sarrafa ajiya yadda ya kamata?

Material / gama kayan sarrafa kayan aiki shine hanyar haɗin gwiwa a cikin tsarin samarwa, wanda ke samuwa a cikin ɗakunan ajiya, tsakanin ɗakunan ajiya da sashen samarwa, da kuma a cikin dukkan nau'o'in jigilar kaya.Gudanarwa yana da tasiri mai girma akan haɓakar samar da masana'antu, kuma ta hanyar sarrafa kayan aiki mai inganci da kulawa, lokaci da farashin da aka shagaltar za a iya matsawa sosai.Don sarrafa ɗakunan ajiya, wannan muhimmin abun ciki ne na gudanarwa.Sabili da haka, ya zama dole a tsara kayan sarrafa kayan don ƙara ilimin kimiyya da hankali.
Wannan labarin zai gabatar da hanyoyin 7 don inganta aikin sarrafa kayan ajiya, da fatan ya taimaka muku:

1. m zabi na kayan aiki hanyoyin
A cikin aiwatar da kayan aiki / ƙare kayan aiki da ƙaddamarwa, ya zama dole don zaɓar hanyoyin da za a iya ɗauka da sauƙi da kuma sarrafawa bisa ga halaye na kayan daban-daban.Ko yana aiki ne na tsakiya ko aiki mai yawa, zaɓi ya kamata a yi daidai da halayen kayan.Lokacin sarrafa nau'in kayan aiki iri ɗaya, ana iya ɗaukar aiki na tsakiya.
A cikin tsarin WMS, ana iya shigar da samfuran da ake buƙata a sarrafa su a cikin tsarin a gaba, kuma ma'aikaci kawai yana buƙatar aiwatar da aikin bisa ga bayanin da aka nuna a cikin PDA.Bugu da kari, ana iya nuna wurin samfurin a cikin PDA, kuma mai aiki yana buƙatar yin aiki bisa ga umarnin PDA kawai.Wannan ba wai kawai yana guje wa tasirin rikicewar bayanan samfurin akan mai aiki ba, har ma yana inganta ingantaccen aikin mai aiki, kuma yana samun nasara da gaske "mafi sauri, inganci, mafi daidai kuma mafi kyau".

2. rage yawan lodi da sauke kayan da ba su da inganci
Ayyukan kulawa mara inganci ya samo asali ne saboda wuce gona da iri na lokacin sarrafa kayan.
Sau da yawa na sarrafa kayan zai ƙara farashi, rage saurin zagayawa na kayan aiki a duk cikin kasuwancin, kuma yana ƙara yuwuwar lalata kayan.Don haka, a cikin lodi da sauke kayan, ya zama dole a soke ko haɗa wasu ayyuka gwargwadon iko.
Ana iya magance wannan matsala ta amfani da tsarin WMS, kamar yadda aka ambata a sama, mai aiki yana aiki bisa ga umarnin PDA, waɗannan maimaitawa, aikin kulawa da ba dole ba kuma za a warware su yadda ya kamata.

3. aikin sarrafa kayan aiki na kimiyya
Load na kimiyya, saukewa da sarrafawa yana nufin tabbatar da cewa kayan ba su da kyau kuma ba su lalace a cikin aikin ba, don kawar da ayyukan zalunci, da tabbatar da amincin sirri na masu aiki.Lokacin amfani da kayan aiki da kayan aiki, wajibi ne a kula da nauyin nauyin su, wanda ya kamata ya kasance cikin kewayon kayan aiki da kayan aiki, kuma an haramta shi sosai don amfani da shi sama da iyaka.

4. Haɗa loading, saukewa, sarrafawa da sauran ayyuka
Kayan aiki / gama samfurin sarrafa kayan aiki da sauran ayyuka suna buƙatar haɗin kai da haɗin kai don ba da cikakkiyar wasa ga rawar haɗin gwiwar sarrafa kayan.
Don cimma daidaituwar ayyuka, saukewa da sarrafawa da sauran ayyuka, ana iya samun su ta hanyar daidaitattun ayyuka.Daidaita ayyukan gudanarwa yana nufin ƙirƙira ƙa'idar haɗe-haɗe don matakai, kayan aiki, kayan aiki da sassan kayan aikin gudanarwa.Tare da ƙayyadaddun ma'auni, zai zama mafi dacewa don daidaita ayyukan sarrafawa da sauran ayyuka.

5. Haɗuwa da ɗaukar nauyin naúrar da tsarin aiki
A cikin aiwatar da lodi da saukewa, ya kamata a yi amfani da pallets da kwantena gwargwadon yiwuwar ayyukan aiki.Pallet yana raba kayan daga juna, wanda ya dace da sassauƙa a cikin rarrabawa;Kwandon zai tattara kayan da aka haɗa don samar da babban tsari, wanda za'a iya lodawa da sauke da kayan aikin inji kuma yana da inganci mafi girma.

6. yin amfani da kayan aikin injiniya don cimma manyan ayyuka
Injiniyoyi na iya yin ayyuka da yawa, wanda ke haifar da tattalin arzikin sikelin.Saboda haka, idan yanayi ya ba da izini, maye gurbin aikin hannu tare da kayan aikin injiniya zai iya inganta ingantaccen aiki na kaya, saukewa da sarrafawa da kuma rage farashin kaya, saukewa da sarrafawa.

7.amfani da nauyi wajen sarrafa kayan aiki
A yayin da ake yin lodi da saukewa, ya kamata a yi la'akari da amfani da nauyin nauyi.Yin amfani da nauyin nauyi shine don amfani da bambancin tsayi, yin amfani da kayan aiki masu sauƙi irin su chutes da skateboards a cikin aikin saukewa da saukewa, zaka iya amfani da nauyin kayan da kanta don zamewa ta atomatik daga tsawo don rage yawan amfani da aiki.


Lokacin aikawa: Satumba 11-2023